Servigesic

Nhà sản xuất:

Thành phần:



Thành phần:
 Paracetamonl .................500 mg.
Chỉ định:
 Đau cấp tính và mạn tính như đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau thần kinh, đau khớp và đau cơ, hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan tới sốt.

Chống chỉ định:
 
Nhạy cảm với paracetamol. Rối loạn trầm trọng chức năng gan và thận. Thiếu enzym Glucose-6-Phosphate-Dehydrogenase.

Thận trọng: Trẻ em dưới 03 tuổi khi dùng Paracetamol phải có chỉ định của thầy thuốc. Trẻ em dưới 12 tuổi, liều dùng hàng ngày không đựoc vượt quá 2g, khoảng cách giữa 2 lần dùng không dưới 4 giờ và số lần dùng không vượt quá 4 lần trong ngày.

Tương tác thuốc: ử dụng đồng thời với rượu làm trầm trọng thêm độc tính trên gan. Paracetamol làm kéo dài thời gian bán thải chloramphenicol.

Tác dụng phụ: Vài trường hợp: phản ứng dị ứng nhẹ, hiếm gặp: giảm bạch cầu và giảm tiểu cầu.

Liều lượng và cách sử dụng:
 
- Người lớn: Uống 500mg hay 1000mg mỗi lần, không được uống quá 4g/ngày.

- Trẻ em: 30mg/kg thể trọng/24giờ. Không dùng kéo dài trên 5 ngày.

Đóng gói:
 
Viên nén 500mg.

Nhà sản xuất:
 
IMEXPHARM  

Tra cứu thành phần:

thuoc goc

Có thể bạn muốn xem

No map in the current tab

©Từ điển tra cứu thông tin thuốc và biệt dược 2013
Thông tin thuốc, biệt dược mang tính tra cứu, không thay thế chỉ định của bác sĩ